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1.0 UTANGULIZI 

Mwongozo huu mdogo umeandaliwa ili 

kutoa maelekezo ya namna ya kuendesha 

zoezi la kusafisha taarifa za anwani za 

makazi katika mfumo wa kidijitali wa anwani 

na makazi.  

2.0 WAHUSIKA 

Zoezi la kusafisha taarifa za anwani za 

makazi litahusisha wafuatao; 

i. Wakusanya taarifa (Data collector) 

ii. Viongozi wa Kata na Mitaa; na 

iii. Wataalamu wa mfumo. 

iv. Kamati ya mfumo wa Anwani za 

makazi ngazi ya Halmashauri. 

2.1 MAJUKUMU YA WA HUSIKA 

2.1.1 Data collector 

Data collector huyu anajukumu la kwenda 

kurudia kuchukua taarifa za anwani za 

makazi kama itahitajika kufanya hivyo.  

 



2.1.2 Viongozi wa Kataa na Mitaa 

Hawa ni viongozi wa maeneo husika ambao 

watakuwa na jukumu la kupokea fomu za 

maombi ya kusafisha taarifa za anwani, 

kuzihakiki na kuziwasilisha kwenye timu ya 

kusafisha taarifa za anwani. 

2.1.3 Wataalamu wa mfumo 

Hii ni timu itakayokuwa na jukumu la 

kusafisha taarifa za anwani na makazi katika 

mfumo kidijitali wa anwani za makazi 

(NaPA). 

 

3.0 TARATIBU ZA KUFUATWA 

Timu ya wataalamu itapokea maombi ya 

kusasisha taarifa za anwani  na ya fuatayo 

yafanyika:- 

a) Fomu za maombi zitawasilishwa 

zikiwa zimesainiwa na viongozi husika 

siku inayofuata baada ya zoezi la 

uhakiki kukamilika; 

b) Wataalamu wa mfumo wataongoza 



zoezi la kusafisha taarifa kwa kutoa 

maelekezo ya nini cha kufanya 

kutokana na hali ya taarifa 

zinavyoonekana kwenye mfumo; 

c) Maombi yaliyo wasilishwa kwa ajili ya 

kufanyiwa marekebisho yatapitiwa na 

viongozi wa meneo husika na 

kuwasilishwa kwa wataalamu zikiwa 

zimesha hakikiwa kuwa zipo sahihi; 

d) Taarifa zilizo wasilishwa zitasasishwa 

na wataalamu watakao kuwa 

wamechaguliwa kufanya zoezi hilo; 

e) Zoezi la kusafisha taarifa litafanywa 

kwa kusimamiwa na wataalamu wa 

mfumo pamoja na Maafisa TEHAMA 

wa maeneo husika; 

f) Zoezi la kusafisha taarifa likikamilika 

taarifa zitapelekwa kwa viongozi 

husika ili kuzipitisha na kuweza 

kutumika rasmi; 

g) Endapo Kiongozi wa Kata au Mtaa 

atawasilisha taarifa zilizoombwa 



kusasishwa zikiwa zimekosewa kwa 

mara nyingine, watarudia zoezi hilo 

kwa gharama zao; 

h) Viongozi wa maeneo husika wanao 

simamia zoezi la ukusanyaji taarifa za 

anwani wahakikishe lengo limefikiwa 

kwa wakati vinginevyo watakusanya 

taarifa hizo kwa gharama zao; 

i) Mfumo uweze kutoa taarifa ya 

wakusanya taarifa walio sajili taarifa 

kimakosa ili waweze kurudia zoezi hilo 

kwa gharama zao; na 

j) Taarifa zilizokosewa na zitakazo hitaji 

kurudiwa upya mkusanyaji atarudia 

zoezi kwa gharama zake. 

 


